tutar shafi

Kofin Kofin Takarda: Dogayen Ruwa Don Haɗuwa

A cikin duniyarmu ta dijital ta haɓaka, masu tawali'ukofi kofi takardaya ɗauki sabon mahimmanci a matsayin mai ba da damar haɗin gwiwar ɗan adam akan kofi.Shiga cikin kowane cafe ko ofis kuma za ku ga mutane suna haɗa kan kofuna na takarda - takwarorinsu suna hira, abokan aiki suna haɗa kai, da abokai suna kama.Abin da aka sani na kofuna na takarda shine sautin dangantaka da ake ginawa da haɓakawa.

Kofin kofi na takarda suna fuskantar buƙatu da yawa saboda haɓakar kofi, musamman a tsakanin shekarun millennials da matasa.Bisa ga binciken shekara-shekara na Ƙungiyar Kofi ta Ƙasa (NCA), 64% na Amirkawa suna shan kofi kowace rana - tsawon shekaru shida.Ɗaya cikin biyar yana cinye kofuna da yawa a rana.Majalisar Packaging Takarda ta ba da rahoton cewa ana amfani da kofuna na kofi na takarda kusan biliyan 4 kowace shekara a Amurka da Kanada, tare da buƙatar karuwa da 4.5% a kowace shekara.kofi kofi

Kofuna na takarda sun zama masu mahimmanci ga al'adun kofi saboda suna sauƙaƙe ɗaukar hoto da hulɗar zamantakewa.Ba kamar kwalabe ko kwalabe ba, kofuna na takarda masu nauyi amma masu ɗorewa suna ba mutane damar shan kofi tare da su yayin tafiya, tuƙi, ko zaune tare.Suna taimakawa kula da zafin jiki yayin da suke hana zubewa kuma ana iya riƙe su koda an cika su da ruwa kusan tafasasshen ruwa.

Wani bincike da Cibiyar Earthwatch ta gudanar ya gano cewa kashi daya bisa uku na tattaunawa na faruwa ne akan kofi.Kofuna na takarda suna ba da madaidaiciyar matsakaici don waɗannan hulɗar, suna ba da damar gogewa mai mahimmanci.Jin daɗin da suka saba da kuma ta'aziyya a hannunmu yayin da muke magana yana sa kofuna da kansu su zama alamar haɗin da muke samarwa.

Yayin da aka taɓa sukar kofunan takarda a matsayin ɓarna a muhalli, kamfanoni sun fara aikin samarwa mai dorewa da sabbin shirye-shiryen sake yin amfani da su.Mutane da yawa yanzu suna amfani da abubuwan sabuntawa, abubuwan da za a iya lalata su kuma suna haifar da ƙarancin sharar gida.Wurare da yawa suna karɓar kofunan takarda don sake amfani da takin zamani, kuma zaɓuɓɓukan sake amfani da su kuma suna fitowa.

Ko da yake ƙaramin ɓangaren rayuwarmu ta yau da kullun, kofuna na kofi na takarda sun ɗauki mafi girman mahimmanci a matsayin mai gudanarwa na haɗin gwiwar ɗan adam.Yayin da kofi ya ci gaba da jawo mu tare, kofuna na takarda mai ɗorewa suna haifar da hulɗar da dangantaka da ke sa mu mutane.Ƙunƙarar su ta zama sauti mai gamsarwa na haɗin gwiwa a cikin duniyar da ba ta da kamanni.Don rawar da suke takawa wajen haɗa mutane tare da kofi, kofuna na takarda sun kafa kansu a matsayin wanda ba dole ba ne.Makomar su, kamar makomar dangantakar ɗan adam, tana da haske.

Daga Ƙungiyar Kofi ta Ƙasa, Majalisar Kundin Takarda, Cibiyar Watchwatch.


Lokacin aikawa: Mayu-30-2023
keɓancewa
Ana ba da samfuran mu kyauta, kuma akwai ƙananan MOQ don gyare-gyare.
Samu Magana